Magufuli: Kenya ni mshirika wetu nambari moja Afrika

Rais wa Tanzania John Pombe Magufuli amesema kuwa Kenya ndio mshirika nambari moja wa Tanzania katika uwekezaji na biashara barani Afrika.

Akizungumza katika ikulu ya rais jijini Nairobi mda mfupi baada ya kuwasili nchini Kenya,Rais Magufuli amesisitiza kuwa hakuna taifa jingine ambalo limewekeza nchini mwake kama Kenya.

Amesema kuwa kulingana na rekodi za uwekezaji nchini Tanzania kuna takriban kampuni 529 nchini humo kutoka Kenya ambazo zinaingiza takriban dola bilioni 1.7 kila mwaka huku takriban Watanzania 57,260 wakiwa wameajiriwa.

Rais huyo vilevile ametoa wito kwa Wakenya wanaotaka kuwekeza nchini Tanzania kuharakisha hatua hiyo.

Aidha ameongezea kuwa amekuwa akiwasiliana na rais Uhuru Kenyatta mara kwa mara na kuwakosoa wale wanaodhani kwamba uhusiano wake na rais wa Kenya una utata.

Magufuli aliwasili nchini Kenya mapema siku ya Jumanne ambapo alilakiwa na waziri wa maswala ya kigeni Amina Mohammed kabla ya kuelekea katika ikulu ya State house ambapo alifanya mazungumzo na mwenyeji wake rais Uhuru Kenyatta.

 

141 Comments

  1. Hey There. I found your blog the use of msn. That is a really well written article. I’ll make sure to bookmark it and come back to read extra of your helpful info. Thank you for the post. I’ll definitely return.

  2. Hi! This post could not be written any better! Reading this post reminds me of my previous room mate! He always kept talking about this. I will forward this page to him. Pretty sure he will have a good read. Thanks for sharing!

  3. “Hmm it looks like your site ate my first comment (it was extremely long) so I guess I’ll just sum it up what I wrote and say, I’m thoroughly enjoying your blog. I too am an aspiring blog writer but I’m still new to everything. Do you have any tips for inexperienced blog writers? I’d genuinely appreciate it.”

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*